Lịch thi đấu ASIAD ngày 20/8: Hy vọng vàng Thạch Kim Tuấn

TPO - Ngày 20/8, ngày thi đấu thứ 2 tại ASIAD 2018, Đoàn Thể thao Việt Nam (TTVN) có hy vọng giành HCV đầu tiên khi nhiều môn thể thao thế mạnh xuất quân, trong đó tâm điểm là cuộc so tài của lực sỹ Thạch Kim Tuấn ở môn cử tạ.

Lịch thi đấu ASIAD ngày 20/8: Hy vọng vàng Thạch Kim Tuấn

Tại ASIAD Incheon 2104, ở hạng cân 56kg nam, Thạch Kim Tuấn đã xuất sắc phá kỷ lục ở nội dung cử giật với thành tích 294 kg. Tuy nhiên, lực sĩ số 1 Việt Nam vẫn phải chấp nhận giành HCB khi thua Om Yun-chol (CHDCND Triều Tiên) ở nội dung cử đẩy với 298 kg. Điều này đã khiến đô cử Việt Nam đau đáu suốt thời gian qua. Anh khẳng định sẽ nỗ lực tối đa để mang về tấm HCV đã tuột mất.

Kỳ đại hội năm nay, VĐV Om Yun Chol không được tham dự vì án cấm thi đấu do sử dụng doping của Liên đoàn cử tạ thế giới. Mất đi một đối thủ mạnh, Kim Tuấn càng được kỳ vọng sẽ mang về tấm HCV đầu tiên cho TTVN.

TDDC, một trong số những môn mũi nhọn gánh sứ mạnh giành HCV cho đoàn TTVN, sẽ xung trân với những VĐV chủ lực như Phạm Phước Hưng, Đinh Phương Thành, Lê Thanh Tùng, Đặng Nam, Đỗ Vũ Hưng.

Môn bơi tiếp tục thi đấu vòng loại và chung kết các nội dung 800m tự do nam (Nguyễn Huy Hoàng), 50m ngửa nam, 200m hỗn hợp nam (Lê Nguyễn Paul), 200m ếch nữ (Ngô Thị Ngọc Quỳnh), 4x200m tự do nam (Nguyễn Hữu Kim Sơn, Nguyễn Huy Hoàng, Ngô Đình Chuyền, Hoàng Quý Phước).

Ở môn đấu kiếm, nữ kiếm thủ Đỗ Thị Anh sẽ thi đấu vòng loại kiếm liễu cá nhân nữ, trong khi Nguyễn Xuân Lợi tranh tài tại kiếm chém cá nhân nam.

CHƯƠNG TRÌNH THI ĐẤU CỦA ĐOÀN TTVN NGÀY 20/8

JAKARTA

1. BƠI - GBK Aquatics Center

09:00 - Nguyễn Huy Hoàng- vòng loại 800m tự do nam

            Lê Nguyễn Paul- vòng loại 50m ngửa nam

            Lê Nguyễn Paul- vòng loại 200m hỗn hợp nam

            Ngô Thị Ngọc Quỳnh- vòng loại 200m ếch nữ

12:00 - Nguyễn Hữu Kim Sơn, Nguyễn Huy Hoàng, Ngô Đình Chuyền, Hoàng Quý Phước- vòng loại 4x200m tự do nam

18:00 - 18:15 - Chung kết 800m tự do nam

18:30 - 18:35 - Chung kết 50m ngửa nam

19:00 - 19:05 - Chung kết 200m hỗn hợp nam

19:15 - 19:20 -  Chung kết  200m ếch nữ

19:30 - 19:40 - Chung kết 4x200m tự do nam

2. XE ĐẠP ĐỊA HÌNH - Subang, Bandung, West Java

10:00 - 11:30 - Quàng Thị Soan vòng loại Đổ đèo

13:00 - 15:00 - Chung kết Đổ đèo

3. ĐẤU KIẾM - JCC Cendrawasih

09:00 - 16:00 - Đỗ Thị Anh - vòng loại Kiếm liễu cá nhân nữ

                          Nguyễn Xuân Lợi - vòng loại Kiếm chém cá nhân nam

18:00 - 20:30 - Chung kết Kiếm liễu cá nhân nữ

                         Chung kết Kiếm chém cá nhân nam

4. THỂ DỤC DỤNG CỤ - JIEXPO Kemayoran Hall D2

15:30 - 17:30 - Phạm Phước Hưng, Đinh Phương Thành, Lê Thanh Tùng, Đặng Nam, Đỗ Vũ Hưng- Chung kết Toàn năng cá nhân nam

5. TAEKWONDO - JCC Plenary Hall

09:00 - 12:00 - Hồ Thị Kim Ngân -  Vòng loại dưới 53kg nữ

                         Bạc Thị Khiêm - Vòng loại dưới 67kg nữ

                         Võ Quốc Hưng - Vòng loại dưới 58kg nam

13:00 - 15:00 - Tứ kết dưới 53kg nữ

                         Tứ kết dưới 67kg nữ

                          Tứ kết dưới 58kg nam

15:30 - 18:30 - Chung kết dưới 53kg nữ

                         Chung kết dưới 67kg nữ

                         Chung kết dưới 58kg nam

6. BÓNG CHUYỀN NAM - GBK Tennis Indoor Stadium

10:00 China vs Vietnam, Vòng loại

7. CỬ TẠ - JIEXPO Kemayoran Hall A

09:00 - 11:00 - Nguyễn Thị Thúy, Vương Thị Huyền - Vòng loại 48kg nữ

11:00 - 13:00 - Thạch Kim Tuấn, Trần Lê Quốc Toàn - Vòng loại 56kg nam

14:00 - 16:00 - Chung kết 48kg nữ

17:00 - 19:00 -  Chung kết  56kg nam

8. VẬT - JCC Assembly Hall

13:00 - 17:00 - Nguyễn Thị Xuân - Vòng loại Freestyle 50 kg nữ

                          Phạm Thị Hà Phương - Vòng loại Freestyle 53 kg nữ

                          Kiều Thị Ly - Vòng loại Freestyle 57 kg nữ

                          Nguyễn Thị Mỹ Hạnh - Vòng loại Freestyle 62 kg nữ

19:00 - 21:00 - Chung kết Freestyle 50 kg nữ

                          Chung kết Freestyle 53 kg nữ

                          Chung kết Freestyle 57 kg nữ

                          Chung kết Freestyle 62 kg nữ

9. WUSHU - JIEXPO Kemayoran Hall B3

09:00 - 10:00 - Trần Thị Khánh Ly - Chung kết Thái cực kiếm

10:00 - 11:00 -  Nguyễn Thùy Linh -  Chung kết Nam đao

12:00 - 13:00 - Cao Khắc Đạt, Phạm Quốc Khánh - Chung kết Nam quyền

19:30 - 21:30 - Bùi Trường Giang - Vòng loại 56kg nam

                          Nghiêm Văn Ý -  Vòng loại 60kg nam

                          Hoàng Văn Cao - Vòng loại 65kg nam

PALEMBANG

10. ROWING - JSC Lake Jakabaring

09:00 - 12:00 - Nguyễn Thị Giang - Vòng loại LW1x

                         Phạm Thị Huệ, Trần Thị An, Đinh Thị Hảo, Lê Thị Hiền - Vòng loại W4-

                         Trần Quang Tùng, Hoàng Thanh Trung, Võ Như Sang, Phạm Chung, Bùi Quang Huy, Đàm Đình Chiều, Nguyễn Bá Nam, Vũ Viết Tuấn - Vòng loại LM8+

11. CẦU MÂY - JSC Ranau Hall

09:00 - 12:00 - Nhật Bản vs Việt Nam - Đồng đội nữ

15:00 - 18:00 - Indonesia vs Việt Nam - Đồng đội nữ

12. BẮN SÚNG - JSC Shooting Range

08:30 -09:45 - Nguyễn Duy Hoàng - Vòng loại 10m súng trường hơi nam

10:30 -11:45 - Iwaki Ai - Vòng loại 10m súng trường hơi nữ

10:45 -11:15 - Chung kết 10m súng trường hơi nam

12:30 -13:00 - Chung kết 10m súng trường hơi nữ

09:00 -14:00 - Lê Nghĩa, Nguyễn Hoàng Điệp - Vòng loại Đĩa bay - ngày 2 (nam-50, nữ-50)

14:00 -15:00 - Chung kết đĩa bay nữ

16:00 -17:00 - Chung kết đĩa bay nam

13. QUẦN VỢT - Jakabaring Tennis Court

10:00 - Lý Hoàng Nam vs Mandives - Vòng 32 đơn nam

             Lý Hoàng Nam, Nguyễn Văn Phương vs Nhật Bản - Vòng 32 đôi nam

             Lý Nguyễn Savanna vs  Hàn Quốc - Vòng 32 đơn nữ

             Lý Nguyễn Savanna, Fodor Csilla vs Iran - Vòng 32 đôi nữ

14. BÓNG CHUYỀN BÃI BIỂN NỮ - JSC Beach Volley Stadium

16:40 - Huỳnh Đỗ Hồng Loan, Nguyễn Thị Cẩm Tiên vs Indonesia

Video đang được xem nhiều

Cùng chuyên mục

Xem thêm Thể thao

Cùng chủ đề

Mới - Nóng

Khám phá