Lịch thi đấu ASIAD: Olympic Việt Nam 'đại chiến' Bahrain

TPO - Ngày 23/8, ngày thi đấu thứ 5 của đoàn Thể thao Việt Nam tại AISAD 2018, mọi sự chú ý sẽ đổ dồn vào cuộc đọ sức giữa đội tuyển Olympic Việt Nam và Bahrain tại vòng 16 đội môn bóng đá nam.

Lịch thi đấu ASIAD: Olympic Việt Nam 'đại chiến' Bahrain

19h30 hôm nay, ĐT Olympic Việt Nam sẽ gặp Bahrain trong khuôn khổ vòng 1/8 môn bóng đá nam, ASIAD 2018. Với những gì đã thể hiện, thầy trò HLV Park Hang Seo được đánh giá cao hơn và sáng cửa giành vé vào tứ kết.

Vào lúc 10h, tại NTĐ JIEXPO Kemayoran Hall B3, võ sĩ Bùi Trường Giang được kỳ vọng sẽ mang về tấm HCV đầu tiên cho đoàn TTVN khi bước vào trận chung kết nội dung tán thủ (Wushu) hạng -56kg với đối thủ Shen Guoshun (Trung Quốc).

Ở môn taekwondo, một niềm hy vọng "vàng" là võ sĩ Trương Thị Kim Tuyền xuất trận hạng -49kg nữ. Võ sĩ Lý Hồng Phúc tranh tài hạng -68kg nam từ 9 giờ.

Môn TDDC, Đặng Nam bước vào thi chung kết vòng treo tại JIEXPO Kemayoran Hall D2.

Trong khi đó, môn bơi tiếp tục diễn ra các nội dung vòng loại vào buổi sáng và chung kết vào buổi chiều. ĐT bơi Việt Nam tham dự ở khá nhiều nội dung. Lê Nguyễn Paul bơi 50 m bướm nam và 200 m bướm nam, Ngô Thị Ngọc Quỳnh ở 50m ếch nữ, Ngô Đình Chuyền và Hoàng Quý Phước bơi 100 m tự do nam, và Mai Thị Linh tham dự ở nội dung 800 m tự do nữ.

Cũng trong hôm nay, ĐT pencak silat Việt Nam sẽ ra quân. Ba VĐV cùng thi đấu ở vòng 1/16 gồm: Nguyễn Đình Tuấn ở hạng cận 50 - 55 kg, Nguyễn Thái Linh ở hạng cân 60 - 65 kg, và Hoàng Thị Loan ở hạng cân 60 - 65 kg.

CHƯƠNG TRÌNH THI ĐẤU CỦA ĐOÀN TTVN NGÀY 23/08/2018

JAKARTA

1. BƠI - GBK Aquatics Center

09:00 - Lê Nguyễn Paul - Vòng loại 50m bướm nam

            Ngô Thị Ngọc Quỳnh - Vòng loại 50m ếch nữ

            Ngô Đình Chuyền, Hoàng Quý Phước - Vòng loại 100m tự do nam

            Mai Thị Linh - Vòng loại 800m tự do nữ

            Lê Nguyễn Paul - Vòng loại 200m ngửa nam

18:00 - Chung kết 50m bướm nam

18:06 - Chung kết 50m ếch nữ

18:21 - Chung kết 100m tự do nam

18:24 - Chung kết 800m tự do nữ

19:00 - Chung kết 200m ngửa nam

2. BẮN CUNG - GBK Archery Field

09:40 - 10:20 - Lộc Thị Đào, Nguyễn Thị Phương - Vòng 1/16 cung 1 dây cá nhân nữ

10:20 - 11:00 - Chu Đức Anh, Hoàng Văn Lộc - Vòng 1/16 cung 1 dây cá nhân nam

3. CẦU LÔNG - GBK ISTORA

12:00 - 16:00 - Vũ Thị Trang, Nguyễn Thùy Linh - Vòng 32 đơn nữ

                        Đỗ Tuấn Đức, Phạm Như Thảo - Vòng 32 đôi nam nữ

4. XE ĐẠP ĐƯỜNG TRƯỜNG - Road Around Subang, West Java

10:00 - 14:00 - Huỳnh Thanh Tùng, Phan Hoàng Thái, Trần Thanh Điền, Quàng Văn Cường - Chung kết đường trường cá nhân nam 155km

5. ĐẤU KIẾM - JCC Cendrawasih

09:00 - 17:00 - Vietnam vs Hongkong - Tứ kết kiếm chém đồng đội nam

18:00 - 20:10 - Chung kết kiếm chém đồng đội nam

6. BÓNG ĐÁ NAM - PATRIOT, Bekasi

19:30 - Vietnam vs Bahrain - Vòng 1/16 Bòng đá nam

7. GOLF - Pondok Indah Golf Course

06:00 - 18:00 - Trương Chí Quân, Nguyễn Phương Toàn, Nguyễn Hùng Dũng, Thái Trung Hiếu - Vòng 1 cá nhân, đồng đội nam

                          Trần Chiêu Dương, Đoàn Xuân Khuê Minh - Vòng 1 cá nhân, đồng đội nữ

8. THỂ DỤC DỤNG CỤ - JIEXPO Kemayoran Hall D2

19:30 - 19:00 - Đặng Nam - Chung kết vòng treo

9. PENCAK SILAT - GOR Pencak Silat TMII, Jakarta

09:00 - Nguyễn Đình Tuấn - Vòng 16 Class B : 50kg to 55kg nam

            Nguyễn Thái Linh - Vòng 16 Class D : 60kg to 65kg nam

            Hoàng Thị Loan - Vòng 16 Class D : 60kg to 65kg nữ

10. TAEKWONDO - JCC Plenary Hall

09:00 - 12:00 - Trương Thị Kim Tuyền - Vòng loại dưới 49kg nữ

                         Lý Hồng Phúc - Vòng loại dưới 68kg nam

13:00 - 14:00 - Tứ kết dưới 49kg nam

                        Tứ kết dưới 68kg nam

14:30 - 16:30 - Chung kết dưới 49kg nam

                         Chung kết dưới 68kg nam

11. BÓNG CHUYỀN - GBK Tennis Indoor Stadium

12:30 - Vietnam vs Taipei - Vòng loại nữ

16:30 - Sri Lanca vs Vietnam - Vòng loại nam

12. WUSHU - JIEXPO Kemayoran Hall B3

10:00 - 12:00 - Bùi Trường Giang - Chung kết 56kg nam

 

PALEMBANG                                            

13. BOWLING - JSC Bowling Center

09:00 - 12:00 - Nguyễn Văn Hoàng, Trần Anh Tuấn - Chung kết Trios nam

14. ROWING - JSC Lake Jakabaring

09:00 - 12:00 - Nguyễn Thị Hải - Chung kết W1x

                        Lê Thị Hiền, Phạm Thị Huệ - Chung kết W2-

                        Tạ Thanh Huyền, Lương Thị Thảo, Hồ Thị Ly, Phạm Thị Thảo - Chung kết LW4x

15. CẦU MÂY - JSC Ranau Hall

09:00 - 12:00 - Vietnam vs Philippines - Vòng loại đôi nam

15:00 - 18:00 - Vietnam vs Japan - Vòng loại đôi nam

16. BẮN SÚNG - JSC Shooting Range

09:00 - 14:00 - Ngô Hữu Vượng, Trần Hoàng Vũ - Vòng loại 10m súng ngắn trường hơi di động bắn chậm nam

17. BÓNG CHUYỀN BÃI BIỂN - JSC Beach Volley Stadium

09:50 - Trần Cẩm Thi, Trương Dương Thị Mỹ Huyền vs China - Vòng loại nữ

14:50 - Nguyễn Bá Trường Đăng, Phạm Lê Đình Khôi vs China - Vòng loại nam

14:50 - Lý Văn Quốc, Nguyễn Ngọc Quý vs Iran - Vòng loại nam

16:30 - Huỳnh Đỗ Hồng Loan, Nguyễn Thị Cẩm Tiên vs HongKong - Vòng loại nữ

Video đang được xem nhiều

Cùng chuyên mục

Xem thêm Thể thao

Cùng chủ đề

Mới - Nóng

Khám phá