Lịch thi đấu ASIAD ngày 19/8: Tâm điểm Olympic Việt Nam

TPO - Ngày 19/8, Đoàn TTVN sẽ chính thức xuất trận tại ASIAD 2018, tâm điểm chú ý là trận đấu giữa Olympic nam Việt Nam và Olympic Nhật Bản, ở lượt trận cuối bảng D môn bóng đá nam, diễn ra trên SVĐ Wibawa Mukti (Tây Java, Indonesia) vào lúc 16h.

Dương Thuý Vi được kỳ vọng "mở hàng" HCV cho đoàn TTVN
Dương Thuý Vi được kỳ vọng "mở hàng" HCV cho đoàn TTVN
Hai đội đều toàn thắng 2 trận đầu tiên vòng bảng, đều có 6 điểm và có hiệu số bàn thắng thua giống hệt nhau là 5-0. Thế nên cuộc đối đầu trực tiếp giữa đôi bên chiều ngày 18/8 sẽ quyết định đội nào dẫn đầu bảng D. HLV Park Hang-seo khẳng định ông không hề có ý định tránh đội bóng quê hương Hàn Quốc. ở vòng trong và sẽ chỉ đạo học trò thi đấu hết mình.
Trong khi đó, ĐT nữ cũng sẽ có trận mở màn gặp đối thủ đầy duyên nợ Thái Lan ở bảng C môn bóng đá nữ ASIAD 2018 diễn ra trên sân Bumi Sriwijaya (TP.Palembang, Indonesia). HLV Mai Đức Chung cho biết, nếu giành chiến thắng trong trận này thì chúng ta sẽ tràn trề cơ hội đi tiếp vào vòng sau.
Cũng trong hôm nay, VĐV wushu Dương Thúy Vi, người từng giành HCV duy nhất cho đoàn TTVN tại ASIAD Incheon cách đây 4 năm, cũng xuất trận ở chung kiếm thuật nữ bắt đầu từ 12h. Thuý Vy là VĐV có duyên “mở hàng” HCV cho Đoàn TTVN tại các kỳ đại hội thể thao lớn. Trước đó, tại các kỳ SEA Games liên tiếp vào các năm 2013, 2015, 2017, Thúy Vi đều là người mang về HCV đầu tiên cho đoàn TTVN Việt Nam.
Ở môn bơi lội, các kình ngư Hoàng Quý Phước và Nguyễn Huy Hoàng sẽ cùng góp mặt cạnh tranh nhau ở vòng loại 200 m tự do nam lúc 9h. Cùng thời điểm, VĐV Lê Nguyễn Paul thi đấu ở nội dung 100 m hỗn hợp nam.
Trong khi đó, tài năng quần vợt trẻ Nguyễn Văn Phương sẽ đánh vòng 1 ở nội dung đơn nam. Ngoài ra, Văn Phương còn kết hợp với Phạm Minh Tuấn tranh tài ở nội dung đôi nam. Ngoài ra, VĐV Trần Quốc Cường hứa hẹn sẽ "mở hàng" cho bắn súng Việt Nam ở nội dung 10m súng ngắn hơi hỗn hợp lúc 13h.

CHƯƠNG TRÌNH THI ĐẤU CỦA ĐOÀN TTVN NGÀY 19/08/2018:

JAKARTA:

1. BƠI - GBK Aquatics Center

09:00- Nguyễn Huy Hoàng, Hoàng Quý Phước- vòng loại 200m tự do nam 

           Lê Nguyễn Paul- vòng loại 100m ngửa nam

           Ngô Thị Ngọc Quỳnh- vòng loại 100m ếch nữ 

18:20 - 18:25 - Chung kết 200m tự do nam

18:50 - 18:55- Chung kết 100m ngửa nam

19:05 - 19:10-  Chung kết 100m ếch nữ

2. ĐẤU KIẾM - JCC Cendrawasih

09:00 - 16:00- Bùi Thị Thu Hà- vòng loại kiếm chém cá nhân nữ

                       Nguyễn Phước Đến- vòng loại kiếm ba cạnh cá nhân nam 

18:00 - 20:30- Chung kết kiếm chém cá nhân nữ

                        Chung kết kiếm ba cạnh cá nhân nam

3. BÓNG ĐÁ NAM - Wibawa Mukti Stadium

16:00 Vietnam vs Nhật Bản- vòng loại

4. TAEKWONDO - JCC Plenary Hall

09:00 - 12:00- Vòng loại quyền nam, nữ

13:00 - 15:00- Chung kết quyền nam, nữ 

5. BÓNG CHUYỀN NỮ - GBK Tennis Indoor Stadium

10:00 Việt Nam - Trung Quốc, vòng loại

6. VẬT - JCC Assembly Hall

13:00 - 17:00- Nguyễn Xuân Định vs Korea, vòng loại Freestyle 65kg nam

                       Cấn Tất Dự vs Thailand, vòng loại Freestyle 74kg nam  

19:00 - 21:00- Chung kết Freestyle 65kg nam

                        Chung kết Freestyle 74kg nam

7. WUSHU - JIEXPO Kemayoran Hall B3

09:00-10:00- Chung kết Trường quyền- Trần Xuân Hiệp

10:00-11:00- Chung kết Thái cực quyền- Trần Thị Khánh Ly

11:00-12:00- Chung kết Nam quyền -Nguyễn Thùy Linh

12:00-13:00- Chung kết Kiếm thuật Dương Thúy Vy

19:16- Nguyễn Thị Thu Thủy vs Nepan vòng 16 52kg nữ

19:40- Chu Thị Thúy Hằng vs Đài Bắc vòng 16 60kg nữ

20:04 - Bùi Trường Giang vs Kazakhstan vòng 32 56kg nam

PALEMBANG

8. BÓNG ĐÁ NỮ - JSC Bumi Sriwijaya

18:30 Việt Nam - Thái Lan- vòng loại

9. ROWING - JSC Lake Jakabaring

09:00 - 12:00- W1x-  Nguyễn Thị Hải- vòng loại 32 56kg nam

                        W2- Lê Thị Hiền, Phạm Thị Huệ- vòng loại

                       LM4-  Hoàng Văn Đạt, Phan Mạnh Linh, Lê Thăng, Nguyễn Hữu Thành- vòng loại

                       LW4x- Tạ Thanh Huyền, Lương Thị Thảo, Hồ Thị Ly, Phạm Thị Thảo- vòng loại

10. CẦU MÂY - JSC Ranau Hall

09:00 - 12:00 Malaysia vs Việt Nam- vòng loại đồng đội nữ

15:00 - 18:00 Việt Nam vs Myanmar vòng loại đồng đội nữ

11. BẮN SÚNG - JSC Shooting Range

09:00 -09:50- Nguyễn Duy Hoàng, Iwaki Ai- vòng loại 10m súng trường hơi hỗn hợp 

11:00 -11:50- Vòng loại 10m súng trường hơi hỗn hợp 

13:00-13:50- Trần Quốc Cường, Lê Thị Linh Chi- vòng loại 10m súng ngắn hơi hỗn hợp 

14:30-15:20- Vòng loại 10m súng ngắn hơi hỗn hợp

13:00-13:40- Chung kết 10m súng trường hơi hỗn hợp

16:20-17:00- Chung kết 10m súng ngắn hơi hỗn hợp

09:00 -17:00 Đĩa bay - ngày thứ nhất (Nam-75, nữ-75) Loại Lê Nghĩa, Nguyễn Hoàng Điệp

12. QUẦN VỢT - Jakabaring Tennis Court

10:00- Trịnh Linh Giang vs Nepan- Vòng 1 Đơn nam

            Fodor Csilla vs Nepan- Vòng 1 Đơn nữ

            Phạm Minh Tuấn, Fodor Csilla vs Kazakhstan- Vòng 1 Đôi nam nữ 

            Nguyễn Văn Phương, Lý Nguyễn Savanna vs Kazakhstan- Vòng 1 Đôi nam nữ

            Phạm Minh Tuấn, Trịnh Linh Giang vs Korea- Vòng 1 Đôi nam

13. BÓNG CHUYỀN BÃI BIỂN - JSC Beach Volley Stadium

14:00- Trần Cẩm Thi, Trương Dương Thị Mỹ Huyền vs Nhật Bản- Vòng loại nữ

14:00- Lý Văn Quốc, Nguyễn Ngọc Quý vs Nhật Bản- Vòng loại nam

14:50- Nguyễn Bá Trường Đăng, Phạm Lê Đình Khôi vs Nhật Bản- Vòng loại nam

Video đang được xem nhiều

Cùng chuyên mục

Xem thêm Thể thao

Cùng chủ đề

Mới - Nóng

Khám phá